எல்லையில் வீரர்களுடன் ஆயுத பூஜை கொண்டாடிய பாதுகாப்பு அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங்..!

இந்தியா-சீனா எல்லை மோதல் ஒருபுறம் இருக்க, பாதுகாப்பு அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங் இன்று சிக்கிமில் ராணுவ வீரர்களுடன் தசரா நிகழ்வில் ஆயுத பூஜை கொண்டாடினார்.
விழாவுக்குப் பின்னர் பேசிய ராஜ்நாத் சிங், “இந்தோ-சீனா எல்லைப் பதற்றம் முடிவுக்கு வந்து சமாதானம் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும் என்று இந்தியா விரும்புகிறது. அதே சமயம், நம் நிலத்தின் ஒரு அங்குலம் கூட எதிரிகள் எடுக்க நம் இராணுவம் அனுமதிக்காது என்று நான் நம்புகிறேன்” எனத் தெரிவித்தார்.
சீன எல்லைக்கு அருகிலுள்ள நாதுலா பாஸில் ராணுவ தலைமை ஜெனரல் எம்.எம். நர்வானேவுடன் இணைந்து ராஜ்நாத் சிங் படையினருடன் ஆயுத பூஜை கொண்டாடினார். பின்னர் அவர் நாதுலா பாஸுக்கு அருகிலுள்ள படையினரை சந்தித்து உரையாற்றுவார்.
மேலும், சீனர்களால் ஊடுருவக்கூடிய எந்தவொரு முயற்சியையும் தடுக்க இந்தியா ஏராளமான வீரர்களையும் பீரங்கிகளையும் நிறுத்தியுள்ள முன்னோக்கிய இடங்களையும் அவர் பார்வையிடலாம் எனக் கூறப்படுகிறது.
சிக்கிமில் எல்லை சாலைகள் அமைப்பு (பி.ஆர்.ஓ) கட்டிய சாலையை பாதுகாப்பு அமைச்சர் டார்ஜிலிங்கின் சுக்னாவிலிருந்து வீடியோ கான்பரன்சிங் மூலம் திறந்து வைத்தார். டார்ஜிலிங்கின் சுக்னாவில் உள்ள 33 கார்ப்ஸின் தலைமையகத்திலிருந்து வீடியோ கான்பரன்சிங் மூலம் மாற்று சீரமைப்பு கேங்டோக் – நாதுலா சாலையை அவர் திறந்து வைத்தார்.
கடந்த ஆண்டு, ராஜ்நாத் சிங் சாஸ்திர பூஜைக்காக பிரான்ஸ் சென்றார். அங்கிருந்து இந்தியாவின் முதல் ரஃபேல் போர் விமானத்தை பெற்றுக்கொண்டார்.
முன்னதாக இந்த ஆண்டு ஏப்ரல்-மே முதல், இந்தியாவும் சீனாவும் லடாக் முதல் வடகிழக்கில் அருணாச்சல பிரதேசம் வரை மோதலில் ஈடுபட்டுள்ளது. பாங்காங் ஏரி மற்றும் பிற அருகிலுள்ள இடங்களில் இந்தியப் பகுதிகளுக்குள் படையெடுப்பதற்காக துருப்புக்களை நகர்த்திய சீன இராணுவத்தை எதிர்ப்பதற்காக இந்தியா 60,000 வீரர்களை அனுப்பியுள்ளது.
மற்றவர்களுக்கு அனுப்ப:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!