துறைமுகம் to சிங்கப்பெருமாள் கோவில் வரை… டிராபிக்கை தவிர்க்க வருகிறது ‘மாஸ்டர் பிளான்’!!

5,000 கோடி ரூபாய் செலவில் சென்னை துறைமுகத்தை தமிழ்நாட்டின் பிற முக்கிய இடங்களுடன் இணைக்கும் இரண்டடுக்கு மேம்பாலத்தை கட்டமைக்க மத்திய அரசு பரிந்துரைத்துள்ளது என்று மத்திய அமைச்சர் நிதின் கட்கரி நேற்று சென்னையில் தெரிவித்தார். இது நகரத்தில் போக்குவரத்து நெரிசலை பெருமளவில் குறைக்கும் என அவர் மேலும் கூறினார்.
பெங்களூரு-சென்னை அதிவேக நெடுஞ்சாலையின் பணிகளும் விரைவில் தொடங்கப்படும் என்று நகரத்திற்கு தனிப்பட்ட பயணமாக வந்த மத்திய சாலை போக்குவரத்து மற்றும் நெடுஞ்சாலைத்துறை அமைச்சர் தெரிவித்தார்.
தமிழக முதல்வர் எடப்பாடி பழனிசாமியுடனான தனது உரையாடலின் போது, கட்கரி, முன்னதாக திட்டமிட்டபடி நான்கு வழிப்பாதைகளுக்கு பதிலாக சர்வதேச ஆலோசகர்களை அழைத்து வருவதன் மூலம் மேம்பாலத்தை இரண்டு அடுக்குகளாக வடிவமைக்க பரிந்துரைத்தார்.
“திட்டம் முடிந்தவுடன், அடுத்த 20-25 ஆண்டுகளுக்கு இது சென்னையின் போக்குவரத்து பிரச்சினையை தீர்க்கும்” என்று அவர் கூறினார்.
முன்னதாக திட்டமிட்டபடி திட்ட செலவு, 3,100 கோடி ரூபாயிலிருந்து தற்போது 5,000 கோடி ரூபாயாக அதிகரிக்கும் என்று குறிப்பிட்டுள்ள கட்கரி, மாநில அரசுக்கு 500 கோடி சேமிக்க உதவும் வகையில், இந்த திட்டத்திற்கு எஃகு மற்றும் சிமென்ட் உள்ளிட்ட பொருட்களுக்கு ஜிஎஸ்டி விலக்கு அளிக்கப்படும் என்று முதல்வருக்கு பரிந்துரைத்ததாக கூறினார். .
“மேலும் திட்டத்திற்கான செலவில் 1,000 கோடி ரூபாயை மத்திய அரசு மற்றும் தேசிய நெடுஞ்சாலை ஆணையம் ஏற்கும்” என்று மத்திய அமைச்சர் கூறினார். இந்த திட்டம் எப்போது நிறைவடையும் என்று கேட்டதற்கு, கட்கரி, இந்த திட்டத்தை தெளிவுபடுத்துவது முதலமைச்சரின் பொறுப்பாகும் என்றார்.
பெங்களூரு-சென்னை அதிவேக நெடுஞ்சாலை திட்டம் குறித்து, நிலம் கையகப்படுத்தல் முடிந்தது என்றும் ஆனால் கொரோனா தொற்றுநோயால் இந்த திட்டம் தாமதமாகி வருவதாக தெரிவித்தார்.
மற்றவர்களுக்கு அனுப்ப:
  • 1
    Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!