கிறிஸ்துவ தேவாலயத்தில் தற்கொலை குண்டுவெடிப்பு..! இந்தோனேசியாவில் பரபரப்பு..!

இந்தோனேசியாவின் சுலவேசி தீவில் ஞாயிற்றுக்கிழமை பிரார்த்தனையின் போது ஒரு தற்கொலை குண்டு வெடிப்பாளர், ரோமன் கத்தோலிக்க சபைக்கு வெளியே குண்டை வெடிக்க வைத்ததில், தேவாலயத்தில் இருந்த ஒன்பது பேர் காயமடைந்தனர் என்று போலீசார் தெரிவித்தனர்.
காலை 10.30 மணியளவில் வெடிகுண்டு வெடித்தபோது பிரார்த்தனையை வழிநடத்திக் கொண்டிருந்த கத்தோலிக்க பாதிரியார் வில்ஹெல்மஸ் துலாக் பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், அவரது சபைக்கு உரத்த இரைச்சல் அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியது என்றார்.
தேவாலயத்திற்குள் நுழைய விரும்பிய இரண்டு வாகன ஓட்டிகளை தேவாலயத்தின் பாதுகாப்புக் காவலர்கள் சந்தேகிப்பதாக துலக் கூறினார். அவர்களில் ஒருவர் அவரது வெடிபொருட்களை வெடிக்கச் செய்து, காவலர்களால் எதிர்கொண்ட பின்னர் கேட் அருகே இறந்தார்.
 
 
இந்த தாக்குதல் தேவாலய ஊழியர்களிடையே எந்தவிதமான சேதத்தையும் ஏற்படுத்தவில்லை என்று அவர் கூறினார்.
தெற்கு சுலவேசி காவல்துறைத் தலைவர் மெர்டிசியம் கூறுகையில், “தற்கொலை குண்டை சுமந்து வந்த ஒருவர் மட்டும் உயிரிழந்துள்ளார். நான்கு பாதுகாப்பு காவலர்கள் மற்றும் ஐந்து பொதுமக்கள் காயமடைந்தனர்” என்று தெரிவித்தார்.
 
 
உலகின் அதிக முஸ்லீம் மக்கள் தொகை கொண்ட, முஸ்லீம் பெரும்பான்மை நாடான இந்தோனேசியாவில், 2002’ல் ரிசார்ட் தீவான பாலியில் நடந்த குண்டுவெடிப்பில் 202 பேர் கொல்லப்பட்டனர். இவர்களில் பெரும்பாலோனோர் வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகள் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.
சமீபத்திய ஆண்டுகளில் வெளிநாட்டினர் மீதான தாக்குதல்கள் குறைந்துள்ள நிலையில், அரசாங்கத்தை, போலீசை மற்றும் பயங்கரவாத எதிர்ப்புப் படைகளை குறிவைத்து சிறிய அளவிலான வெடிகுண்டுத் தாக்குதல்கள் அடிக்கடி நடத்தப்பட்டு வருகிறது.
மற்றவர்களுக்கு அனுப்ப:
  • 2
    Shares

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!